ก็ใครมันจะไปจำได้ หนึ่งปีก็ยื่นกันแค่ครั้งเดียว ชื่อผู้ใช้ เป็นรหัสประจำตัวประชาชน อันนี้เป็นปัญหา ส่วนรหัสผ่านเป็นปัญหาแน่นอน แต่ กรมสรรพากร ก็มีทางเลือกให้ค่ะ หากว่าลืมรหัสผ่าน
1 ให้มาที่หน้าเพจ
ยื่นแบบแสดงรายการเสียภาษีเงินได้ คลิ๊กที่ลืมรหัสผ่าน
![image image](http://lh6.ggpht.com/-0PkkHQtJz_4/UTjTr9Tqa4I/AAAAAAAAFLY/EcRmcp6WWwM/image_thumb%25255B15%25255D.png?imgmax=800)
2. ตอนที่ลงทะเบียนเค้าจะมีคำถามช่วยจำ password หากใครจำไม่ได้ แนะนำคลิ๊ก ขอรหัสผ่านใหม่เลยค่ะ
![ลืมรหัสผ่านภาษีเงินได้ ลืมรหัสผ่านภาษีเงินได้](http://lh6.ggpht.com/-gqCWEqBUEE0/UTjTsyMKgGI/AAAAAAAAFLs/f3xgpUml48o/image_thumb%25255B5%25255D.png?imgmax=800)
3. กรอกข้อมูลให้ครบถ้วน แล้วคลิ๊ก ขอรหัสผ่านได้เลยค่ะ หลังจากได้รหัสผ่าน แล้ว เข้้าไปเริ่มยื่นแบบแสดงรายการภาษีเงินได้ต่อเลยค่ะ
ยื่นแบบแสดงรายรายการภาษีเงินได้ เรื่องง่าย ๆ ในยุคกรรมติดจรวด